สินค้า

ร่วมเป็นส่วนหนึ่งกับเราด้วยการซื้อเสื้อยืด และของที่ระลึกต่างๆ ของเวทีมวยราชดำเนิน

แชมป์เปี้ยนเวทีราชดำเนิน

อันดับนักมวย

รุ่นมินิมั่มเวต               (น้ำหนักไม่เกิน 105 ปอนด์)

แชมเปี้ยน                    เรียวยะ เอวะสปอร์ตยิม

ครองตำแหน่ง              9 กันยายน 2562 ชนะคะแนน มังกรหยก เอ็นนี่มวยไทย(ชิงแชมป์ว่าง)

ป้องกันตำแหน่ง           –

อันดับ

1.

ซุปเปอร์เล็ก จิตรเมืองนนท์

6.

เพชร เดชสิงห์ใต้

2.

เทพลิขิต ศิษย์อาจารย์เช้า

7.

ฮ่องเต้ รินมวยไทย

3.

ยอดกล้า อีสานแทร็คเตอร์

8.

อนันตชัยเล็ก แบงค์มวย999

4.

พลายพยัคฆ์ ส.ตุมานิล

9.

แสงอาทิตย์ ศิษย์เชฟบุญธรรม

5.

เพชรพนัส น.อนุวัฒน์ยิมส์

10.

สะตอ เพชรพชรอะคาเดมี่

ประจำเดือนกุมภาพันธ์ 2563 ตั้งแต่ 5 กุมภาพันธ์ 2563  ถึง 3 มีนาคม 2563

รุ่นไลท์ฟลายเวต          (น้ำหนักไม่เกิน 108 ปอนด์)

แชมเปี้ยน                    แพรวพราว มวยเด็ด789

ครองตำแหน่ง              5 ธันวาคม 2562 ชนะคะแนน สั่งฟ้า น.อนุวัฒน์ยิมส์ (ชิงแชมป์ฯ)

ป้องกันตำแหน่ง           –

อันดับ

1.

บรรลือฤทธิ์ ศิษย์วัชรชัย

6.

ฟ้าลั่น ป.เพชรไข่แก้ว

2.

โอเล่ย์เล็ก ส.แก่นใจ

7.

สะแกงาม จิตรเมืองนนท์

3.

เพชรศิลา เอ็มทีเอ็มอะคาเดมี่

8.

ทหารเอก นายกเอท่าศาลา

4.

เพชรเดช ว.สังข์ประไพ

9.

เดชเพชร ว.สังข์ประไพ

5.

ก้องบูรพา ทิพย์ท่าไม้

10.

ดินเนื้อทอง ดาบพงษ์191

ประจำเดือนกุมภาพันธ์ 2563 ตั้งแต่ 5 กุมภาพันธ์ 2563  ถึง 3 มีนาคม 2563

รุ่นฟลายเวต                (น้ำหนักไม่เกิน 112 ปอนด์)

แชมเปี้ยน                    เพชรสมจิตร จิตรเมืองนนท์

ครองตำแหน่ง              25 พฤศจิกายน 2562 ชนะคะแนน เพชรสมหมาย ส.สมหมาย (ชิงแชมป์ฯ)

ป้องกันตำแหน่ง           –

อันดับ

1.

เด่น ซ้อสุสะพานควายซิตี้

6.

โชคดี แม็กจันดี

2.

เพชรสมหมาย ส.สมหมาย

7.

สะท้านเมืองเล็ก เพชรยินดีอะคาเดมี่

3.

ชนะเลิศ มีนะโยธิน

8.

เพชรจงรักษ์ ว.สังข์ประไพ

4.

พีรพัฒน์ มวยเด็ด789

9.

ไอคิว เอราวัณ

5.

ทัพหน้า หมูปิ้งอร่อยจุงเบย

10.

พิชิตชัย ส.ฉัตรชัยยิมส์

ประจำเดือนกุมภาพันธ์ 2563 ตั้งแต่ 5 กุมภาพันธ์ 2563  ถึง 3 มีนาคม 2563

รุ่นซุปเปอร์ฟลายเวท    (น้ำหนักไม่เกิน 115 ปอนด์)

แชมเปี้ยน                    ก้องชัย ไฉนดอนเมือง

ครองตำแหน่ง              30 มกราคม 2563 ชนะคะแนน เพชรสุพรรณ ทรงพล KNC  (ชิงแชมป์ฯ)

ป้องกันตำแหน่ง           –

อันดับ

1.

รุ้งนารายณ์ เกียรติหมู่9

6.

เพชรไทยแลนด์ ยอดมวยพลรัตน์

2.

ยอดพจน์ น.อนุวัฒน์ยิมส์

7.

โมฮ็อค ทีเด็ด99

3.

ปืนกล ต.สุรัตน์

8.

กรุงไทย ทีเด็ด99

4.

ฟ้าบุญมี เบิร์ดรังสิต

9.

เพชรเมืองนนท์ จิตรเมืองนนท์

5.

เพชรสุพรรณ ทรงพล KNC

  10.

สายฟ้าน้อย เกียรติเกรียงไกร

ประจำเดือนกุมภาพันธ์ 2563 ตั้งแต่ 5 กุมภาพันธ์ 2563  ถึง 3 มีนาคม 2563

รุ่นแบนตั้มเวต             (น้ำหนักไม่เกิน 118 ปอนด์)

แชมเปี้ยน                    เสาโท ศิษย์เชฟบุญธรรม

ครองตำแหน่ง              23 มกราคม 2562 ชนะคะแนน ก้องศักดิ์ ศ.ศาสตรา (ชิงแชมป์ฯ)

ป้องกันตำแหน่ง           20 ตุลาคม 2562 เสมอ มูซูกิ อิฮาร่ายิม

อันดับ

1.

กุมารดอย เพชรเจริญวิทย์

6.

คีรีหลวง ช.ห้าพยัคฆ์

2.

ฉัตรพลอย ส.พูลสวัสดิ์

7.

โยธิน เอฟ.เอ.กรุ๊ป

3.

ดอกไม้ป่า ต.สุรัตน์

8.

ชาญยุทธ ศักดิ์รุ่งเรือง

4.

น้องยศ ศิษย์เจ๊กานต์

9.

ทองพันล้าน พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม

5.

เมืองทรัพย์ ศูนย์กีฬานาไม้ไผ่

10.

ไคโตะ ว.วันชัย

ประจำเดือนกุมภาพันธ์ 2563 ตั้งแต่ 5 กุมภาพันธ์ 2563  ถึง 3 มีนาคม 2563

รุ่นซุปเปอร์แบนตั้มเวต (น้ำหนักไม่เกิน 122 ปอนด์)

แชมเปี้ยน                    เสาเอก ศิษย์เชฟบุญธรรม

ครองตำแหน่ง              13 กุมภาพันธ์ 2563 ชนะคะแนน เทพทักษิณ ศ.ศรสิงห์(ชิงแชมป์ฯ)

ป้องกันตำแหน่ง           –

อันดับ

1.

คมปฏัก ซินบีมวยไทย

6.

มาวิน ศูนย์กีฬาห้วยต้ม

2.

ศักดิ์ศรี เกียรติหมู่9

7.

เอกธรณินทร์ ม.กรุงเทพธนบุรี

3.

พิชิตชัย ม.สุดประเสริฐ

8.

เทพทักษิณ ศ.ศรสิงห์

4.

ไก่ป่า 13เหรียญรีสอร์ท

9.

บุญหลง คลองสวนพลูรีสอร์ท

5.

สมิงดำ ฉ.อจลบุญ

10.

เข็มเพชร พุ่มพันธ์ม่วง

ประจำเดือนกุมภาพันธ์ 2563 ตั้งแต่ 5 กุมภาพันธ์ 2563  ถึง 3 มีนาคม 2563

รุ่นเฟเธอร์เวต                (น้ำหนักไม่เกิน 126 ปอนด์)

แชมเปี้ยน                      เพชรพงัน ม.รัตนบัณฑิต

ครองตำแหน่ง                1 สิงหาคม 2562 ชนะคะแนน ยอดกฤษดา ยุทธชลบุรี (ชิงแชมป์ฯ)

ป้องกันตำแหน่ง             –

อันดับ

1.

นาวาเอก ศิษย์เชฟบุญธรรม

6.

เขี้ยวพยัคฆ์ ม.รัตนบัณฑิต

2.

กุมารทอง จิตรเมืองนนท์

7.

เผด็จศึก ก.กัมปนาท

3.

ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่

8.

เบิกบาน โจนูโว

4.

สุรชัย ส.สมหมาย

9.

ก้องธรณี ส.สมหมาย

5.

ธงน้อย ลูกบ้านใหญ่

10.

มังกรเพชร ส.ก.สุไหงยิม

ประจำเดือนกุมภาพันธ์ 2563 ตั้งแต่ 5 กุมภาพันธ์ 2563  ถึง 3 มีนาคม 2563

รุ่นซุปเปอร์เฟเธอร์เวท     (น้ำหนักไม่เกิน 130 ปอนด์)

แชมเปี้ยน                      สมิงเดช น.อนุวัฒน์ยิมส์

ครองตำแหน่ง                2 มกราคม 2563 ชนะน็อคยก 3 ธนูเพชร ว.สังข์ประไพ (ชิงแชมป์ว่าง)

ป้องกันตำแหน่ง             –

อันดับ

1.

ลำน้ำมูลเล็ก อ.อัจฉริยะ

6.

ยอดบัวแดง เดอะกลั๊ฟพัทยา

2.

ซุปเปอร์เล็ก เกียรติหมู่9

7.

ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย

3.

เดชศักดา ส.จ.โต้งปราจีน

8.

เฮอคิวลิส ก.รัตนศักดิ์

4.

มงคลเพชร เพชรยินดีอะคาเดมี่

9.

ยอดกฤษดา ยุทธชลบุรี

5.

กิ่งซางเล็ก ต.หลักสอง

10.

มงคลแก้ว ส.สมหมาย

ประจำเดือนกุมภาพันธ์ 2563 ตั้งแต่ 5 กุมภาพันธ์ 2563  ถึง 3 มีนาคม 2563

รุ่นไลท์เวต                     (น้ำหนักไม่เกิน 135 ปอนด์)

แชมเปี้ยน                      ว่าง

ครองตำแหน่ง                –

ป้องกันตำแหน่ง             –

อันดับ

1.

เสกสรร อ.ขวัญเมือง

6.

ธนญชัย สมหวังไก่ย่าง

2.

เอ็กซ์ตร้า รองสมัคร อบจ.อุดรธานี

7.

รุ่งกิจ บ.รุ่งโรจน์

3.

ก้าวหน้า ส.จ.โต้งปราจีน

8.

รถถัง จิตรเมืองนนท์

4.

เพชรอู่ทอง อ.ขวัญเมือง

9.

ดวงสมพงษ์ จิตรเมืองนนท์

5.

หรั่งขาว ว.สังข์ประไพ

10.

เด่นนาโพธิ์ ส.ธัญญลักษณ์

ประจำเดือนกุมภาพันธ์ 2563 ตั้งแต่ 5 กุมภาพันธ์ 2563  ถึง 3 มีนาคม 2563

รุ่นซุปเปอร์ไลท์เวต         (น้ำหนักไม่เกิน 140 ปอนด์)

แชมเปี้ยน                      พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์เชฟบุญธรรม

ครองตำแหน่ง                  22 สิงหาคม 2562 ชนะคะแนน ฉมวกทอง ไฟต์เตอร์มวยไทย(ชิงแชมป์ว่าง)

ป้องกันตำแหน่ง             –

อันดับ

1.

หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์

6.

แสงมณี เสถียรแสงมณีมวยไทยยิม

2.

ธนัญชัย รองสมัคร อบจ.อุดร

7.

ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์

3.

ก้องไกล เอ็นนี่มวยไทย

8.

ทรัพย์มณี เอ็นนี่มวยไทย

4.

ปราบศึก สีโอปอล

9.

ตักศิลา ช.ห้าพยัคฆ์

5.

ฉมวกทอง ไฟต์เตอร์มวยไทย

10.

คฤหาสน์ ศิษย์เชฟบุญธรรม

ประจำเดือนกุมภาพันธ์ 2563 ตั้งแต่ 5 กุมภาพันธ์ 2563  ถึง 3 มีนาคม 2563

รุ่นเวลเตอร์เวต      (น้ำหนักไม่เกิน 147 ปอนด์)

แชมเปี้ยน                    จอมทอง ชูวัฒนะ

ครองตำแหน่ง               5 มกราคม 2563 ชนะน็อคยก 3 เพชรนรินทร์ เกลือแร่ 1 ที (ชิงแชมป์ว่าง)

ป้องกันตำแหน่ง            –

อันดับ

1.

เพชรกัณทัศน์ เอ็มยูเด็น

6.

เพชรนรินทร์ เกลือแร่ 1 ที

2.

แสนศิริ เจ.เพาเวอร์รูฟภูเก็ต

7.

สิงห์สุริยา ศักดิ์ชัยโชติ

3.

พลเอก อ.ขวัญเมือง

8.

จอมนำโชค ชูวัฒนะ

4.

แสนพล เพชรพชรอะคาเดมี่

9.

ชาร์ค รีโวลูชั่น

5.

รุ่งรัตน์ พุ่มพันธ์ม่วง

10.

สะท้านฟ้า ราชานนท์

ประจำเดือนกุมภาพันธ์ 2563 ตั้งแต่ 5 กุมภาพันธ์ 2563  ถึง 3 มีนาคม 2563

รุ่นซุปเปอร์เวลเตอร์เวท   (น้ำหนักไม่เกิน 154 ปอนด์)

แชมเปี้ยน                      ขุนศึก ศิษย์เชฟบุญธรรม

ครองตำแหน่ง                28 เมษายน 2562 ชนะคะแนน ฟิลิเป้ เบนซ์99 สาย1 (ชิงแชมป์ว่าง)

ป้องกันตำแหน่ง             23 ธันวาคม 2562 ชนะคะแนน แสนพล เพชรพชรอะคาเดมี่

อันดับ

1.

กัปปิตัน เพชรยินดีอะคาเดมี่

6.

สิบหมื่น ศิษย์เชฟบุญธรรม

2.

พงษ์ศิริ พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม

7.

คาไจบา ภูเก็ตไฟต์คลับ

3.

เดชฤทธิ์ เสถียรมวยไทยยิม

8.

แดเนียล อู๊ดดอนเมือง

4.

เด่นเก้าแสน ต.พีรพัฒน์

9.

บางพลีน้อย ศ.จิตรพัฒนา

5.

วันเฉลิม นวลทองสนุ๊กเกอร์

10.

ว่าง

ประจำเดือนกุมภาพันธ์ 2563 ตั้งแต่ 5 กุมภาพันธ์ 2563  ถึง 3 มีนาคม 2563

รุ่นมิดเดิลเวต      (น้ำหนักไม่เกิน 160 ปอนด์)

แชมเปี้ยน            ซินย่า โฮกุเซยิมส์

ครองตำแหน่ง      28 พฤศจิกายน 2562 ชนะน็อกยก 5 เสียงชัย พีแอลเอสยิม (ชิงแชมป์ว่าง)

ป้องกันตำแหน่ง   –

อันดับ

1.

เอ็ดดี้ ชูวัฒนะ

6.

จิมมี่ เวียนอท

2.

ทวีชัย ส.ประสพโชค

7.

ยูเซฟ เพชรสมานมวยไทย

3.

ยอดขุนพล ศิษย์มนต์ชัย

8.

ปิ่นเงิน ชูวัฒนะ

4.

เสียงชัย พีแอลเอสยิม

9.

นพเก้า ศิริลักษณ์มวยไทย

5.

เซาะกราว เพชรยินดีอะคาเดมี่

10.

เพชรอุบล ศิษย์เชฟบุญธรรม

ประจำเดือนกุมภาพันธ์ 2563 ตั้งแต่ 5 กุมภาพันธ์ 2563  ถึง 3 มีนาคม 2563

อ่านต่อ

ประวัติสนามมวยเวทีราชดำเนิน

เวทีมวยราชดำเนิน ได้จัดการแข่งขันชกมวยที่สนามมวยราชดำเนินและพัฒนาขึ้นเรื่อย ๆ จนกลายเป็นสนามมวยที่มีชื่อเสียงระดับโลกแห่งหนึ่งและเป็นสถาบันมวยไทยที่ดีที่สุดในประเทศไทย

ดูประวัติของเวทีมวยราชดำเนิน

พันธมิตร

รูปภาพของเวทีมวยราชดำเนิน

ดูรูปภาพทั้งหมด